_-*••.•´¯`Movies & Cartoon Online´¯`•.••*-_
~::Welcome To Nangonline::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

Join the forum, it's quick and easy

_-*••.•´¯`Movies & Cartoon Online´¯`•.••*-_
~::Welcome To Nangonline::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Samurai Deeper Kyo เคียวนัยน์ตายักษ์

Go down

Samurai Deeper Kyo เคียวนัยน์ตายักษ์ Empty Samurai Deeper Kyo เคียวนัยน์ตายักษ์

ตั้งหัวข้อ by admin Wed Nov 25, 2009 3:58 pm

เรื่องราวเกิดขึ้นในช่วง 4 ปีหลังสงครามเซคิงาฮาระ มิบุ
เคียวชิโร่หนุ่มขายยาธรรมดา ได้พบกับ ชีนะ ยูยะ
นักล่าฆ่าหัวสาวผู้ซึ่งต้องการตามล่าตัว “เคียว นัยน์ตายักษ์” ทั้ง
สองทำความรู้จักกันต่อมามีศัตรูแปลกหน้าเข้ามาทำร้ายเคียวชิโร่
ในตอนนั้นเองขณะที่เคียวชิโร่กำลังชักดาบออกจากฝัก
ร่างของเคียวชิโร่กลับถูกควบคุมโดยเคียว นัยน์ตายักษ์ และเอาชนะศัตรูได้
ต่อมา
เคียวชิโร่ก็ได้รู้เรื่องจริงเกี่ยวกับร่างของเคียวจากคำบอกเล่าของโอคุนิ
แห่งอิสึโมะ คนขายข่าว จากคีย์เวิร์ด”ซาคุยะ”ของโอคุนิ
ทำเอาร่างของเคียวชิโร่ถูกเคียวควบคุมโดยสมบูรณ์ จากหนุ่มใสซื่อกลายเป็น
เคียว นัยน์ตายักษ์ ซามูไรจอมโฉด เย็นชา ตาแดงราวกับปีศาจ
จากนั้นมา เคียวได้ เบนิโทร่า(โทคุงาวะ
ฮิเดทาดะ),กับยูยะเป็นพรรคพวกร่วมเดินทางตามหาร่างที่แท้จริงของเคียว
ต่อมาพบกับ ซานาดะยูคิมุระผู้ซึ่งต้องการให้เคียวช่วยฆ่า โทคุงาวะ
อิเอยาสุโดยเขาจะบอกที่อยู่ร่างของเคียวเป็นการแลกเปลี่ยนแต่เคียวปฏิเสธจน
กระทั่งได้เจอกับ มาฮิโระ
นินจาสาวผู้รับใช้โทคุงาวะเคียวจึงตัดสินใจฆ่าอิเอยาสุ
แต่ไม่สำเร็จยูคิมุระจึงให้โอกาสเคียวอีกครั้ง โดยการให้เคียวมาประลองเพลงดาบกับตนซึ่งเคียวเอาชนะได้ ยูคิมุระจึงบอกที่อยู่ของร่างเคียวว่าซ่อนอยู่ในทะเลป่า ส่วนที่เรียกว่าคุเร็นโดะโจ
ในระหว่างทางพวกเคียวได้พบกับ ซารุโทบิ ซาสุเกะ หนึ่งใน 10
ผู้กล้าซานาดะทั้งพวกของเคียวกับซาสุเกะ ร่วมกันต่อสู้กับเหล่า 12
ขุนพลเทพจนในที่สุดได้ต่อสู้กับ โอดะ โนบุนากะ ที่ฟื้นคืนชีพอีกครั้ง
ขณะเดียวกันอากิระได้ทรยศโนบุนากะแล้วชิงร่างของเคียวไปเพื่อเป็นการแก้แค้น
เคียวไปในตัว ต่อมาพวกของเคียวได้บงเท็นมารุแห่งจตุรเทพ
เป็นเพื่อนร่วมเดินทาง
ต่อมาเคียวได้รับการฝึกเพลงดาบมุเมียวจินจากมุรามาสะ
อาจารย์ของเคียวและอากิระก็พาพวกเคียวไปยังที่ซ่อนของร่างที่แท้จริงของ
เคียวนัยน์ตายักษ์ที่ฝังในก้อนน้ำแข็ง(ฝีมืออากิระ)
ปรากฏว่าไม่สามารถกลับคืนร่างเดิมได้เนื่องจากมีการลงอาคมทั่วร่างของเคียว
ซึ่งมีอยู่ทางเดียวที่เคียวจะได้ร่างเดิมคืน
นั่นคือการตามหาจักรพรรดิแดงรุ่นก่อนแห่งตระกูลมิบุจากเหตุการณ์นี้ทำให้อา
กิระตัดสินใจขอร่วมสู้กับเคียวด้วย(กลับมาเป็นจตุรเทพอีกหน)

ตอบคำว่า "ขอบคุณ ครับ/ค่ะ"ก่อนถึงจะเห็น ข้อความในกระทู้นี้นะครับ
(หากยังไม่สมัครสมาชิกกรุณาสมัครด้วยครับ)

[url=http://video.mthai.com/player.php?id=18M1247398771M0]
admin
admin
Webmaster
Webmaster

โพสต์แล้ว : 5
เข้าร่วม : 24/11/2009
ชื่อเล่น : Rome

http://nangonline.ohmylife.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน